Auction archive: Lot number 260

VIETNAM-ANGLETERRE MILIEU XXE SIÈCLE

ARTS D’ASIE
12 Jun 2019
€4,000 - €6,000
ca. US$4,534 - US$6,801
€10,125
ca. US$11,477

ARTS D’ASIE
12 Jun 2019
€4,000 - €6,000
ca. US$4,534 - US$6,801
€10,125
ca. US$11,477

Coffret contenant sept pipes DUNHILL de type Amber Root, «White Spot», chacune de forme différente et correspondant à un jour de la semaine.Ainsi qu'il est précisé en lettres dorées sur le coffret gainé de cuir, ces pipes furent spécialement fabriquées pour l'empereur BAO DAI auquel elles ont été offertes.Tâches et accident à la boîte Việt – Anh Giữa thế kỷ XX Hộp tẩu 7 chiếc của hãng Dunhill dòng Amber Root «White Spot», dáng tẩu đa dạng dành cho mỗi ngày trong tuần. Hộp đựng tẩu bằng da thuộc nạm chữ vàng «Lễ đăng quang ngày mùng 2 tháng 6 năm 1953», chế tác riêng cho Hoàng Đế Bảo Đại. Đây là một món quà của hãng tẩu Dunhill dành cho cựu hoàng nhân ngày đăng quang của nữ hoàng Elizabeth II. Tình trạng: vỏ hộp có nhiều vết ố và không còn nguyên vẹn Định giá: 4000 - 6000 €

12 Jun 2019
Aguttes
Salle 4 - Drouot-Richelieu, 9, rue Drouot 75009 Paris

12 Jun 2019
Aguttes